Pangwakas na aralin sa komunikasyon sa gitnang pangkat. Buod ng GCD sa gitnang grupo sa mga aktibidad na pangkomunikasyon Paksa: "Lahat ng propesyon ay mahalaga - lahat ng propesyon ay kailangan" outline ng isang aralin sa pagbuo ng pagsasalita (gitnang grupo) sa paksa


Layunin: Upang pasiglahin ang attachment ng isang bata sa kanyang pamilya, pagmamahal at pag-aalaga na saloobin sa mga miyembro ng kanyang pamilya.
Mga gawain:
pang-edukasyon:
matutong iugnay ang iyong sariling mga aksyon sa mga aksyon ng mga kalahok sa laro;
pagbutihin ang malinaw na pagbigkas ng mga salita at parirala;
pagbuo:
bumuo ng mahusay na mga kasanayan sa motor ng mga kamay; aktibidad ng motor at pagsasalita ng mga bata;
bumuo ng magkakaugnay na pananalita;
pang-edukasyon:
linangin ang isang kultura ng komunikasyon, pagmamahal sa mga mahal sa buhay at pamilya, lumikha ng isang positibong emosyonal na kalagayan.
Mga lugar na pang-edukasyon:
Komunikasyon, Pakikipagkapwa.
Patutunguhan:
gitnang pangkat
Kaugnayan: Ang pamilya ay gumaganap ng isang mapagpasyang papel sa pagpapalaki ng isang maliit na bata. Ang pamilya ay palaging at nananatiling isang mahalagang kapaligiran para sa pagpapanatili at paghahatid ng mga pagpapahalagang panlipunan at kultura sa bata. Ang emosyonal na mayaman na kapaligiran ng mga relasyon sa pamilya ay naglalaman ng pinakamahalagang reserba para sa pagpapayaman ng pandama at panlipunan-moral na karanasan ng bata.
Ang pamilya ay isang kapaligiran kung saan ang pangunahing pangangailangan ng maliit na tao na seryosohin at igalang sa bawat sandali ng oras ay natutugunan. Sa isang pamilya, mula sa mga unang araw ng buhay, ang mga bata ay tumatanggap ng mahalagang karanasan ng pagpapatawad, pagsunod, pagsamba, suporta mula sa mga mahal sa buhay, nakakaramdam ng atensyon, paghanga at debosyon mula sa mga mahahalagang tao, nararamdaman na minamahal at ninanais. Ang pamilya ay isang institusyon ng emosyonal na relasyon para sa bata, na sa buong buhay niya ay hindi sinasadyang napagtanto niya bilang isang uri ng "emosyonal na likuran." Ang mga repormang pang-ekonomiya at pangkalahatang kawalang-tatag ng lipunan ay yumanig sa tradisyon ng pamilya na gumaganap ng mga tungkuling pang-edukasyon nito.
Ang pamilya ay kasalukuyang nakararanas ng magkasalungat at mahirap na sitwasyon.
Ang mga tradisyon ng edukasyon sa pamilyang Ruso at ang mga pagpapahalagang moral nito ay higit na nawala.
Ang katayuan ng pamilya bilang isang institusyong pang-edukasyon ay nagbago. Ang bilang ng mga pamilya na matagumpay sa komposisyon at sa antas ng impluwensyang pang-edukasyon ay bumababa. Lumalaki ang alienation at hindi pagkakaunawaan sa pagitan ng mga magulang at mga anak.
Laban sa backdrop ng lumalalim na krisis sa mga relasyon sa pamilya, ang isang institusyong preschool ay maaari at dapat na tulungan ang pamilya na kumuha ng tamang posisyon kaugnay sa pag-unlad ng preschool na bata. Sa bagay na ito, nag-aalok ako sa iyo ng isang buod ng aralin sa "Friendly Family".
Materyal:
silweta ng isang palad na gawa sa makapal na karton, isang takip para sa bawat daliri ng palad na ito na may larawan ng mukha ng ina, ama, lola, lolo at anak, mga silhouette ng guwantes para sa bawat bata, mga pintura, mga brush.
Gawaing paghahanda:
pagtingin sa mga litrato ng pamilya, pakikipag-usap sa mga bata tungkol sa kanilang mga mahal sa buhay, pagbabasa ng fiction ni D. Grabe “My Family”.
Gawain sa bokabularyo:
ipasok sa diksyunaryo: maliit na daliri, singsing na daliri, gitnang daliri, hintuturo, hinlalaki.
Pag-unlad ng aralin.
- Guys, gusto mo bang laruin ang iyong mga daliri?
- Gusto mo bang matuto ng isang kawili-wiling laro?
(i-extend ang mga daliri mula sa kamao at sinasabayan ang mga galaw gamit ang text)
"Ang daliri na ito ay lolo,
ang daliri na ito ay si lola,
itong daliri ay si daddy
ang daliri na ito ay nanay,
ang daliring ito ay ako
Buong pamilya ko iyon."
Ginagaya ng mga bata ang guro.
- Tungkol saan ang larong ito? (Nakakuha ng sagot mula sa mga bata: “Tungkol sa pamilya”)
- Mayroon akong palad na ganito (nagpapakita ng silweta).
- Hanapin natin ang pinakamaliit na daliri sa kanya - ang maliit na daliri. (Palabas ng mga bata).
- Sino ang pinakamaliit sa iyong pamilya? Ano ang magiliw na tawag sa iyong pamilya? (Nagsalita ang mga bata)
Anyayahan ang mga bata na humanap ng takip sa tray na ang ibig sabihin ay ...... at ilagay ito sa maliit na daliri ng silhouette palm.
Makinig sa tula.
Gumawa kami ni Nanay ng mga cutlet,
At sa labas ng bintana umuulan.
Sabay kaming nag-isip ng nanay ko,
kung gaano tayo kasaya!
- Tungkol saan ang binasa ko sa iyo? Bakit naging maganda ang pakiramdam ng dalaga sa kanyang ina? Sabihin mo sa akin, ano ang iyong ina? Ang mga bata ay nagsasalita.
- Paano mo matutulungan ang iyong ina? (mga sagot ng mga bata)
- Maghanap tayo ng isang sumbrero na may larawan ni nanay at ilagay ito sa susunod - ang singsing na daliri. Ang mga bata ay nagsusuot ng sumbrero.
- Gusto mo bang malaman kung kanino ang susunod na tula? (nagbabasa ng tula ni E. Serova)
Hindi kinukunsinti ng tatay ko ang katamaran at pagkabagot
Si Tatay ay may mahusay at malalakas na kamay.
At kung may nangangailangan ng tulong,
Ang tatay ko ay laging handang magtrabaho.
- Ano ang masasabi mo tungkol sa gayong ama? Anong uri ng mga salita ang gusto mong sabihin tungkol sa iyong ama?
Ang mga bata ay nagsasabi ng magiliw na mga salita, humanap ng sumbrero na kumakatawan sa ama, at ilagay ito sa kanilang gitnang daliri.
- Maglaro tayo sa ating mga palad. (nagbabasa ng tula nina N. Gal at G. Grigoriev at sinasabayan ito ng mga kilos at galaw. Ginagaya ng mga bata.)
Okay, okay.
nasaan ka
Sa lola!
At ang mga palad ni lola
Ang lahat ay natatakpan ng mga kulubot.
(Ipakita ang mga kamay, itaas ang palad)
At ang mga palad ni lola
Mabait - pre-mabait.
(Magkadikit ang kanilang mga palad.)
Gumana ang mga palad ng lahat
Sa loob ng maraming taon.
(I-tap ang kanilang mga kamao sa kanilang mga palad.)
Mabait na amoy ng palad
Shchi na may mga pie
(Inilapit nila ang kanilang mga palad sa kanilang mga mukha, na para bang sila ay sumisinghot.)
Hahampasin nila ang iyong mga kulot
Mabait na mga palad.
(Gayahin ang paghaplos)
At sa anumang kalungkutan ay makikinis sila
mainit na palad.
(Itiklop ang kanilang mga palad, dalhin sila sa kanilang mukha, hipan sila.)
Okay, okay.
nasaan ka
Sa Lola! (Palakpakan ang kanilang mga kamay).
- Ano ang magagawa ni lola? Ano ang gusto mong gawin sa iyong lola? (mga sagot ng mga bata). Purihin natin ang ating lola:
Ang lola ko ang pinaka....!
Binibigkas ng mga bata ang mga salita tungkol sa lola, maglagay ng kaukulang takip sa hintuturo ng kanilang palad - isang silweta.
Guys, mayroon kang isang daliri na natitira - ang hinlalaki. Sino ito? Tama, lolo. (Nagbabasa ng tula ni R. Gamzatov).
May lolo ako
Tulad ng taglamig, maputi ang buhok,
May lolo ako
Na may puting balbas.
Ibinibigay sa akin ng aking lolo ang lahat
Maaaring magbigay ng sagot.
At ang aking lolo ay hindi matanda,
Kahit isang daang taong gulang na siya!

Sino ang gustong makipag-usap tungkol sa kanilang lolo? Paano ka inaalagaan ni lolo? (Nagkukuwento ang mga bata at isinusuot ang huling sombrero.)

Mga kaibigan ko! Tingnan mo. Sa iyo kami ay may isang malaking palakaibigang pamilya sa aming palad. Ang bawat isa sa pamilya ay nagmamahal, nagmamalasakit at tumutulong sa isa't isa. Ang bawat pamilya ay may sariling tahanan, na mainit at maaliwalas.

Alalahanin natin ang larong daliri na "Bahay".

Binibigkas ng mga bata ang mga salita at nagsasagawa ng mga paggalaw sa likod ng guro.

Gusto kong magtayo ng bahay. (Kamay "bahay sa itaas ng iyong ulo").

Para may bintana dito.

Upang ang bahay ay may pinto,

Malapit para tumubo ang isang pine tree.

(Ang mga kamay ay nakaposisyon sa harap mo, ang mga palad ay nakaharap palayo sa iyo.

Mga daliri sa gilid at panahunan).

Para may bakod sa paligid

(Ilagay ang iyong mga palad sa gilid, magkaharap ang mga daliri).

Binabantayan ng aso ang gate.

(Tuwid ang palad, nakayuko ang hintuturo).

Upang ang isang bug ay nabubuhay sa damo,

Isang mabilis na gagamba ang tumatakbo.

(Ang mga daliri ng bawat kamay ay "tumatakbo" kasama ang bisig, at pagkatapos ay kasama ang balikat ng kabilang kamay).

Nagkaroon ng araw

(Nakahawak ang mga kamay gamit ang mga hinlalaki - paghiwalayin ang iba pang mga daliri).

Umuulan noon

(shake hands).

Upang ang tulip ay namumulaklak sa hardin.

(Ang mga palad ay nakataas, ang mga daliri ay bumubuo ng isang "bud", ang mga base ng mga kamay ay pinindot laban sa isa't isa. Ang tulip ay namumulaklak: sabay-sabay na ikinakalat ang iyong mga daliri sa mga gilid).

Upang magkaroon ng bandila sa bahay,

(Itaas ang iyong mga braso, iwagayway ang iyong mga palad mula sa gilid hanggang sa gilid).

Upang ang isang hedgehog ay nakatira sa likod ng bahay.

(Ang mga palad ay inilalagay sa isang anggulo sa bawat isa. Ang mga daliri ng isang kamay ay matatagpuan sa pagitan ng mga daliri ng isa).

Anong uri ng bahay sa palagay mo ang nasa palad ng ating pamilya? (mga sagot ng mga bata). -Oo, tama, ang mga daliri ay nabubuhay sa guwantes. Mayroon akong guwantes para sa "pamilya" sa iyong palad. Gusto mo bang palamutihan ang mga ito upang ang "bahay" ay maganda, eleganteng, at maaliwalas? Subukan nating tiyakin na ang "bahay" ay pinalamutian ng lahat ng "mga miyembro ng pamilya";

Ginagawa ng mga bata ang gawain.

Pagkatapos lahat ay tumitingin sa bahay ng bawat isa.

Ngunit bago tayo maghiwalay, iwanan natin ang ilang mga kagustuhan sa mga daliri.

Halimbawa: "Sana hindi mapagod ang aking mga daliri." Ngayon sasabihin mo ang iyong hiling (hindi magkasakit, maging matalino, maging malakas, maging magaling, maging maliksi).

Ngayon ay kunin natin ang ating mga kagustuhan, ihalo ang mga ito sa kaligayahan, kalusugan, ngiti, mabuting kalooban at ipadala ang mga ito sa buong mundo upang ang himalang ito ay umabot sa maraming tao.

Mga kaibigan ko! Ako ay lubos na natutuwa na ang iyong "mga pamilya" ay nagtutulungan, ang kanilang mga daliri ay nagtutulungan sa isa't isa at ang "mga bahay ay naging" matikas.

MBDOU "Kindergarten No. 15 pinagsamang uri"

Organisadong gawaing pang-edukasyon

Lugar na pang-edukasyon Komunikasyon

PaksaHello Fairy ang bisita natin

Uri ng aktibidad Komunikatibo

Nilalaman ng programa: palawakin ang pang-unawa ng mga bata sa kultura

pag-uugali; matutong suriin ang isang aksyon;

turuan ang mga bata na maging mabait

saloobin sa bawat isa; turuang gumamit

gumamit ng magagalang na salita sa iyong pananalita; matuto

makinig ng mabuti sa gawain,

sagutin ang mga tanong.

Form ng trabaho sa mga bata: - pag-uusap

Mga sitwasyon sa pagsasalita

Paghula ng mga bugtong

Mga larong may mga panuntunan

Mga materyalesFairy doll Hello

Panimulang gawain- pagbasa at pagtalakay sa mga kuwento ni V. Oseeva

Pagsusuri at pagtalakay sa balangkas

mga larawan

Inihanda ni: guro

Sidorova A.O.

Noginsk, 2012

Pag-unlad ng aralin:

Vos-l: guys, may dumating na diwata sa amin.

Diwata: Hello guys.

Bati ng mga bata sa Diwata.

Vos-l: Alam mo ba kung bakit siya tinawag na ganyan? Dumating siya upang bisitahin ang mga bata at tingnan kung alam nila Ang mga magic words ay magagalang na salita. Sa iyong palagay, bakit mahiwaga ang mga magagalang na salita? (Pinapainit nila ang iyong kaluluwa, maaari nilang pasayahin ang isang tao at iwaksi ang masamang kalooban). Babasahin kita ng tula: "Sorry." Makinig at sabihin sa akin kung anong magic word ang narinig mo dito?

Nabasag ni Tatay ang isang mahalagang plorera.

Agad na kumunot ang noo nina lola at nanay

Ngunit natagpuan si tatay at tiningnan sila sa mga mata. At mahiyain at tahimik, "Paumanhin," sabi niya. At tahimik si nanay, nakangiti pa nga siya. "Bibili tayo ng isa pa, may mas magandang binebenta." "Sorry!" Mukhang, ano ang mali dito? Ngunit napakagandang salita!

Diwata: Magaling! Sa iyong palagay, ano ang ibig sabihin ng pagiging magalang? (maging matulungin sa ibang tao, tumulong, mag-ingat, huwag maging bastos). Gumagamit kami ng iba't ibang magagalang na salita sa iba't ibang sitwasyon.

Kung gusto naming humingi ng tawad, sabihin namin sorry, sorry

Kapag nagkikita- Hello

Kapag nagpaalam - see you, all the best

Kung may gusto tayong hilingin - bigyan mo ako please

Nais naming pasalamatan- salamat po

Diwata: Guys, maglalaro tayo ngayon. At susuriin ko kung marunong kang gumamit ng mga magic words.

ako. Larong pagsasadula(dalawang bata ang tinatawag)

  1. Tinapakan ng dalaga ang paa ng kaibigan. Ano ang kailangang gawin?
  2. Isang batang lalaki ang nakaupo sa bus. Sa oras na ito ay pumasok ang isang matandang babae. Ano ang kailangang gawin?
  3. Dumating ang bata at tumahimik. Ano ang nakalimutan niya?
  4. Dumating ang mga kaibigan upang bisitahin ka. Ano ang kailangang gawin?

Diwata: anong magandang asal mga bata. Nakumpleto mo na ang lahat ng mga gawain. Maglaro tayo ng isa pang laro. Magbabasa ako ng tula. Kung tama ang ginawa ng bida, pumalakpak ka kung hindi, nananatili kang tahimik.

II. 1. Kung pupunta ka upang makita ang mga kaibigan, Huwag kamustahin ang sinuman. Mga salita: "pakiusap", "salamat" Huwag sabihin kahit kanino. Tumalikod at magtanong Huwag sagutin ang mga tanong ng sinuman. At saka walang magsasabi Tungkol sa iyo, na ikaw ay isang nagsasalita. 2.Kung tinapakan mo ang iyong paa Hindi bababa sa nagkataon, kahit kaunti, Agad na sabihin: "Sorry!" O mas mabuti: "Paumanhin!" 3.Kung binigyan ka ng pie ng lola mo sa umaga. Kunin mo, sabihin "salamat", matutuwa si lola. Diwata:at ngayon iminumungkahi kong hulaan mo ang mga sumusunod na bugtong.

III.

1. Matutunaw ang ice block
mula sa isang mainit na salita... (Salamat).

2. Ang lumang tuod ay magiging berde,
kapag narinig niya... (Magandang hapon).
3. Isang batang lalaki, magalang at maunlad,
sabi habang nagkikita... (Hello).

4. Kapag kami ay pinapagalitan dahil sa aming mga kalokohan,
sabi namin... (paumanhin, mangyaring).

5. Parehong sa France at Denmark

paalam nila... (Paalam).

FISMUTKA: "Magic munting mundo"

Ngumiti sa nasa kanan

Ngiti sa nasa kaliwa

Yumuko sa nasa kanan,

Yumuko sa nasa kaliwa.

Ibigay ang iyong kamay sa nasa kanan.

Ibigay ang nasa kaliwa ng iyong kamay.

At pumunta ka sa gitna ng bilog,

Maglakad kasama ang iyong mga kaibigan.

Kumindat sa nasa kanan

Wink sa isa sa kaliwa.

Yakapin mo yung nasa kanan

Bigyan ng yakap ang nasa kaliwa.

Well, tapos na ang laro,

At lahat ay magkaibigan muli! Hooray!

Diwata: Pakinggan ang tula na "Mga Mahal na Salita" ni Alexander Shibaev. May mga salitang kulang sa tulang ito. Kailangan mong hulaan ang mga ito at bigkasin ang mga ito sa koro.

Galit si tito Sasha
Sinabi niya sa akin ito...
- Nakita ko si Nastya, isang mag-aaral,
Nasa labas ako ngayon.
Si Nastya ay isang magandang babae,
Pumunta si Nastya sa unang baitang.
Ngunit matagal na ang nakalipas mula kay Nastya
Hindi ko marinig ang mga salita... (Hello)
At napakalaking salita nito - napakahalaga!
- Nakilala ko si Vitya, isang kapitbahay...
Ang pagpupulong ay malungkot:
Para siyang torpedo sa akin

Nanggaling sa kanto!
Ngunit - isipin! - walang kabuluhan mula kay Vitya
Naghintay ako ng salita... (Sorry)
At anong salita ito - napakahalaga.

Sinabi niya tungkol sa kanyang apo:
- Anong kahihiyan -
Binigyan ko siya ng briefcase
Nakikita kong napakasaya mo!
Ngunit hindi ka maaaring tumahimik tulad ng isang isda,
Well sasabihin ko... (salamat)
At anong salita ito - napakahalaga.

Pagbasa ng kwentong "The Magic Word" ni V. Oseeva.

MGA TANONG TUNGKOL SA NILALAMAN

Anong magic word ang sinabi ni lolo kay Pavlik? - "Pakiusap".
- Paano binago ng salitang ito si Pavlik? (Ano ang hitsura niya bago makilala ang kanyang lolo at ano siya pagkatapos?). (Si Pavlik ay isang bastos, paiba-iba, walang galang na batang lalaki. Nang magsimula siyang gumamit ng salitang "pakiusap" kapag nakikipag-usap sa mga tao, nagbago ang kanyang pag-uugali. Naging mabait, masunurin, magalang). at ang mabuting gawa ay talagang gumagawa ng kababalaghan. Ginagawa nilang mas mabait, mas mabuting tao ang mga tao sa buong mundo.

Vos-l: guys, fairies Kumusta, oras na upang lumipad sa iba pang mga bata sa iba pang mga kindergarten, at magpapaalam kami sa kanya - paalam!

Institusyong pang-edukasyon sa preschool na badyet ng munisipyo

kindergarten No. 3, Agryz

Aralin sa komunikasyon sa gitnang pangkat

"Patterned board"

Binuo ni:

guro b Sadykova Aisilya Munirovna

Agryz 2015

Paksa: Ipinapakilala ang Russian headscarf.

Nilalaman ng programa:

Ipakilala ang mga bata sa isang piraso ng damit ng kababaihan - isang scarf.

Magbigay ng ideya ng kasaysayan ng scarf

Ipakilala ang Pavloposad shawl.

Turuan ang mga bata na gumamit ng scarf bilang isang naka-istilong modernong accessory ng damit.

Upang paigtingin ang cognitive na interes sa pagkamalikhain ng iyong mga tao.

Upang linangin ang pagkamalikhain, imahinasyon, at aesthetic na panlasa ng mga bata

Materyal: magic chest, scarves, presentation "Patterned Plat", fashion designer doll, pangkulay ng scarves para sa bawat bata, mga lapis.

Pag-unlad ng aralin:
Ang mga bata ay pumasok sa grupo at tumayo sa kalahating bilog.
Tagapagturo: - Guys, may nakatago sa ating dibdib. Sasabihin ko sa iyo ang isang bugtong, at pagkatapos mong hulaan ito, malalaman mo kung ano ito.
- Ito ay isang piraso ng damit - isang hugis parisukat na piraso ng tela. Maaari itong maging sutla, pababa, lana. Itinatali ito ng mga babae sa kanilang mga ulo, at dinadala ito ng mga lalaki sa kanilang bulsa. Ano ito?
Mga bata: - Ito ay isang scarf.
Tagapagturo: Oo. Ito ay isang scarf. Tingnan natin.
(tiningnan ng mga bata ang mga scarves, at ibinitin ito ng guro) Tagapagturo: Ito ay isang Russian scarf. Ang kaugalian ng pagsusuot ng headscarf sa Rus' ay may mahabang kasaysayan. Kahit noong sinaunang panahon, tinakpan ng isang babae ang kanyang ulo ng isang piraso ng tela - isang bandana, isang bandana.
Sa una ay isinusuot ito sa isang headdress, at pagkatapos ay sinimulan nilang itali ito nang direkta sa buhok.
(Pagpapakita ng pagtatanghal)
Noong unang panahon, ang mga magsasaka ay naghahabi ng mga scarves sa bahay, sa mga homemade looms.
, Pinalamutian sila ng mga burda na laso. Pagkatapos, nang maglaon, nilikha ang mga halaman at pabrika para sa paggawa ng mga scarves. Lalo na sikat ang mga scarves na ginawa sa Pavlovsky Posad.
Ang Pavlovsky Posad ay isang lungsod sa pampang ng Klyazma River, hindi kalayuan sa Moscow.
Ang pagkalat ng iyong alampay sa harap mo, makikita mo ang isang kamangha-manghang palumpon ng mga bulaklak sa hardin, kadalasang mga rosas. Matingkad ang mga rosas. Walang mas maliwanag at berdeng mga dahon at, na umaayon sa palumpon, maliliit na bulaklak: asul, lila. Ang kulay ng background ng scarf ay maaaring burgundy, cream, berde, atbp. ang kagandahan ng katutubong kalikasan ay inilipat sa telang lana ng scarf.
Kadalasan, ang mga bulaklak ay matatagpuan sa kahabaan ng hangganan at mga sulok, at ang gitna ng scarf ay pantay na puno ng kalat-kalat na maliliit na bulaklak.
Mahigit sa isang henerasyon ng mga manggagawa ang nagtrabaho sa pabrika.
Ito ay hindi posible, at kahit na ngayon ay hindi posible sa Rus', na magkaroon ng isang maligaya na kasuotan ng kababaihan nang walang maganda, makulay na scarf.
Ang mga scarves ng Pavlovsk ay kilala sa buong mundo
(ang kuwento ay sinamahan ng isang pagpapakita ng mga larawan at scarves). Tagapagturo: - At ngayon, aking mga mahal,Oras na para maglaro tayo ng kaunti.
Ipapakilala ko sa iyo ang larong katutubong Ruso na "Kunin ang Panyo".
Ang larong ito ay nilalaro sa mga perya at pista opisyal. Ang bandana ay isinabit sa isang poste o lubid na makukuha lamang sa pamamagitan ng pagtalon. Itinaas ng mataas ang panyo. Ang nanalo ay ang tumalon ng pinakamataas at inilabas ang scarf.
(
Pagkatapos ng laro, ang mga bata ay umupo sa mga upuan)
Ang mga dressier scarves ay naging isang naka-istilong item ng damit sa mga araw na ito. Ang isang scarf ay nagbibigay sa isang babae ng pagiging kaakit-akit at pagiging natatangi.
Ngayon ay ipapakita sa iyo ng aming mga batang babae kung paano magsuot ng modernong scarf.
Pagpapakita ng mga modelo:

"Madamit na busog"

"Scarf"

"Kwintas"

(Ang mga bata ay humalili: ang isa ay isang fashion designer, ang isa ay isang modelo, natututong magtali ng scarves) .
Tagapagturo: Natutunan mo kung paano itali ang mga bandana sa isang sunod sa moda, moderno, magandang paraan. Palamutihan mo ang iyong mga ina at lola sa bahay kasama nila.
Sumayaw gamit ang mga panyo. Tagapagturo: - At ngayon inaanyayahan kita sa pagawaan ng scarf-making.
Ikaw at ako ay magpapalamuti ng mga bandana. Bawat isa sa inyo ay gagawa ng sarili ninyong pattern. Siya ay magiging isa at nag-iisa.
Who knows, baka sumikat ang mga scarves natin sa buong mundo.
(Mga kulay na scarves ng mga bata) Buod ng aralin: Tagapagturo: Anong scarves ang nakilala natin ngayon?
- Saan ginawa ang pinakasikat na scarves?
- Paano magagamit ang scarf sa modernong damit?
Isang eksibisyon ng scarves ang ginaganap. Tinatalakay ang mga opsyon para sa mga pattern at dekorasyon ng scarves.

Paglalarawan ng materyal: Nag-aalok ako sa iyo ng isang buod ng pangwakas na direktang aktibidad na pang-edukasyon para sa mga bata ng gitnang pangkat (4-5 taong gulang) sa paksang "Pagpupulong sa mga Barboskin." Ang materyal na ito ay magiging kapaki-pakinabang para sa mga guro sa gitnang paaralan. Pinagsasama ng buod na ito ang kaalaman ng mga bata na nakuha sa buong taon sa larangan ng edukasyon na "Komunikasyon".

Paksa: Pagpupulong sa mga Barboskin

Target: pagsasama-sama ng pangwakas na kaalaman ng mga bata sa larangan ng edukasyon ng komunikasyon.

Mga gawain:

Pang-edukasyon

Gumamit ng magkasalungat na salita at pangngalan na may pangkalahatang kahulugan, ang pinakakaraniwang pang-uri, pandiwa, pang-abay, pang-ukol. Palakasin ang wastong pagbigkas ng mga patinig at katinig. Bumuo ng pangmaramihang anyo ng mga pangngalan na nagsasaad ng mga sanggol na hayop sa nominative at accusative na mga kaso. Gamitin nang wasto ang pangmaramihang anyo ng genitive case ng mga pangngalan.

Pag-unlad

Bumuo ng articulatory apparatus, phonemic na pandinig, at magkakaugnay na pananalita. Paunlarin ang kakayahan ng mga bata sa pagsulat ng kuwento batay sa larawan. Bumuo ng atensyon at memorya.

Pang-edukasyon

Pagyamanin ang pagnanais na tumulong sa isang kapantay. Linangin ang paggalang sa mga magulang. Linangin ang interes sa iyong sariling wika.

Materyal at kagamitan: mga larawang may gawain, musika, bola, larawan ng kuwento, audio recorder, audio recording

Plano.

1. Panimulang bahagi.

· Pansamahang sandali. Emosyonal na kalooban.

· Artikulasyon himnastiko.

2. Pangunahing bahagi.

· Pagtukoy sa layunin ng GCD.

· Pagsasanay sa larong "Magic song".

· Pagsasanay sa larong "Kahanga-hangang mga salita".

· Pisikal na ehersisyo.

· Gymnastics para sa mga mata.

· Suriin at bumuo ng isang kuwento batay sa larawan (gamit ang isang mnemonic table)

· Pagsasanay sa laro na "Mga may kulay na card".

3. Pangwakas na bahagi.

· Pagninilay.

GCD move

Tagapagturo

Tandaan

· -Napakagandang umaga. Nagising na ang araw! Ito ay mabait at mapagmahal, bigyan natin ang bawat isa ng isang piraso ng init at kabaitan.

Mga bata sa isang bilog na nakikipagkamay sa isa't isa.

· Tulungan din nating magising ang ating dila.

Ang mga bata ay gumaganap kasama ang guro.

Mga pagsasanay sa articulation gymnastics: "Tube", "Hamster", "Clock".

· -Guys, ano ito? Ano ang dapat nating gawin dito?

Ano ang dapat nating gawin?

Kaya, ngayon ay ipapakita namin sa mga Barboskin ang aming kaalaman at ituro sa kanila ang hindi nila alam. Handa ka na ba?

Kami ay tutulong.

Inihagis ng guro ang liham at binasa ang nilalaman nito.

Ang audio recording ay nilalaro para sa bayani.

· Takdang-aralin mula sa Kid "Magic song". Gusto kitang tanungin, alam mo ba ang kanta ng lamok (z-z-z), ang kanta ng salagubang (z-z-z), ang hangin (sh-sh-sh), ang bomba (s-s-s), ang aso (rr) -p ). Laro tayo. Pangalanan ko ang mga salita, at ipapalakpak mo ang iyong mga kamay kung maririnig mo ang kanta ng lamok: zebra, kotse, payong.

Awit ng salagubang: tiyan, giraffe, bahay.

Awit ng hangin: sumbrero. fur coat, bukol.

Kanta ng bomba: gatas, keso, upuan.

Awit ng aso: isda, ilog, kamay.

Guys, maaari bang pangalanan ng sinuman ang mga salita na nagsisimula sa tunog na L, o matatagpuan ba ang tunog na ito sa salitang ito? Ang tunog ba ng L ay malambot o matigas sa isang salita?

Ipinapalakpak ng mga bata ang kanilang mga kamay sa mga salitang may angkop na tunog.

Mga pagpipilian para sa mga bata na may mga salita na nagsisimula sa tunog na "L".

· - Kaya, mangyaring tulungan si Lisa.

Anong oras ng taon? Pangalanan ang mga palatandaan ng tagsibol.

Anong klaseng araw? Anong uri ng damo? Anong klaseng langit? Ano ang ginagawa ng mga puno sa tagsibol? Ano ang ginagawa ng mga ibon sa tagsibol? Ano ang ginagawa ng mga hayop sa tagsibol?

· At ngayon, iniimbitahan tayo ni Buddy na magpahinga!

Kaya't itinaas namin ang aming mga kamay,

As if namang nagulat sila.

At sa isa't isa sa lupa

Nakayuko sa baywang!

Nakayuko, tumuwid,

Umabot sila sa langit at hinawakan ang lupa!

Ibaba, ibaba, huwag maging tamad,

Yumuko at ngumiti.

Ang mga bata ay nagpapalitan ng pangalan ng mga palatandaan ng tagsibol. Sagutin ang mga tanong.

Ang mga bata ay nagsasagawa ng mga paggalaw kasama ang guro.

Ang mga bata ay nasa isang bilog, inihagis ng guro ang bola at nagtatanong.

· Takdang-aralin mula kay Gena. Help guys, ano ito?

Upang maiwasang mapagod ang ating mga mata, iminumungkahi ni Gena na gawin natin

· himnastiko para sa mga mata (tumingin sa kaliwa, kanan, pataas, pababa, may kulay na mga magnet).

Ano ang ipinapakita?

Ano ang napansin mo? Sino pa ang nakalarawan? Anong oras ng taon? atbp.

Guys, makinig sa kung ano ang isang kawili-wiling kuwento mayroon kami.

Sino sa inyo ang gustong sabihin?

Paano natin mapapangalanan ang ating kwento?

Para matulungan ka, nag-aalok ako ng magic hint - isang table.

Ang mga bata ay nakaupo sa mga upuan sa paligid ng isang display board na may larawan.

· Tulungan natin ang mga lalaki at si Rose. Tingnan kung gaano kakaiba ang basket, halika at pumili ng magic card para sa iyong sarili.

Guys, tingnan mo ang kulay ng card mo. Ngayon ay iniimbitahan kita na pumunta sa mga talahanayan na tumutugma sa kulay ng iyong card.

Paano ito tawagin sa isang salita?

Sa mesa kung nasaan ang mga pinggan: ang mangkok ng salad ay maaaring magaan o mabigat, ang mangkok ng asukal ay maaaring puno o walang laman, atbp. ()breadbox - malinis - marumi, lunukin mataas - mababa, jackdaw maliit - malaki. Ang rook ay lumilipad sa ibaba, o maaaring mas mataas, ang fox ay maaaring tumayo. O maaari itong umupo, isang liyebre - mabilis - dahan-dahan, isang lobo - masama - mabait.

Ang mga bata ay nagkakalat sa tatlong mesa: berdeng bilog, pula, asul na bilog.

Mga ibon (migratory)

Mabangis na hayop

Ang bawat bata ay nagpapangalan ng kanyang sariling bagay.

Pumunta ako sa bawat mesa at nagtanong,

anong uri ng mga kard ang nakolekta dito?

Indibidwal na trabaho - tawagan ito nang may pagmamahal, tawagan ito ng maraming, para sa mga pinggan - tawagan itong isang propesyon.

Magaling, natapos mo ang gawain, at ang mga lalaki ay nagsama-sama at bumalik sa tatay at nanay. Talagang nagustuhan nila na alam mo nang labis at ngayon ay palagi silang pupunta sa paaralan at kindergarten, dahil ito ay kawili-wili at pang-edukasyon. At higit sa lahat, lagi na silang makikinig sa kanilang mga magulang.

Organisasyon: MBDOU No. 43 "Rucheek"

Lokalidad: Republika ng Tatarstan, Naberezhnye Chelny

Pagsasama-sama ng mga lugar na pang-edukasyon:"Komunikasyon", "Cognition", "Socialization", "Musika", "Pisikal na edukasyon", "Masining na pagkamalikhain" (pagmomodelo).

Mga layunin: linawin at gawing pangkalahatan ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga insekto, berry, prutas, ligaw at alagang hayop, pagbibigay ng pangalan sa mga sanggol; pagsama-samahin ang mga pamamaraan para sa pagmomodelo ng kuwarta.

Mga gawain:

1. Pang-edukasyon– palakasin ang mga kasanayan sa tamang pagpapahayag ng pananalita.

2. Pag-unlad– pagpapabuti ng magkakaugnay na pananalita, pagbuo ng pandiwang komunikasyon, pandiwang at lohikal na pag-iisip.

3. Pang-edukasyon- pag-unlad ng kakayahang makinig sa mga kasama nang hindi nakakaabala, ang pagbuo ng mga katangiang moral: pagpayag na tumulong, pakikiramay, pakiramdam ng kolektibismo.

Mga materyales at kagamitan: laptop, magnetic board, demonstration material, Bi-ba-bo doll, handout at visual material, dough, board, napkin, bola.

Pag-unlad ng aralin.

  1. sandali ng organisasyon. Pumasok ang mga bata sa grupo at binabati ang mga bisita sa dalawang wika. Psycho-gymnastics "Magandang kalooban".
  2. D/i “Hulaan ang himig.” (Awit ng Little Red Riding Hood).
  3. Educator: Guys, tingnan mo, nakaupo dito si Little Red Riding Hood at umiiyak. Ano kaya ang nangyari? Baka nawala ang basket niya ng pie? Tulungan natin siyang hanapin?

Mga sagot ng mga bata.

  1. Tagapagturo: Guys, kailangan nating dumaan sa kagubatan, ngunit sa daan maaari tayong makatagpo ng iba't ibang mga hadlang. Ngunit susubukan naming matupad ang mga ito.

D/i "Mga tuntunin ng pag-uugali sa kagubatan."

  1. Paghula ng mga bugtong. Nais kong pumili ng isang bulaklak

At lumipad siya at lumipad. (Paruparo)

Napakalakas, napakatapang.

Ang pinakamalakas at pinaka sanay. (Mga Langgam)

Nagtrabaho ako buong taon

Magkakaroon ka ng mabangong pulot. (Buyog)

Isa akong berdeng kabayo, tatakbo ako pataas at pababa!

Tumalon ako habang lumilipad. At nagchichip din ako. (Tipaklong)

Sa taglagas ito ay magtatago sa isang bitak, at sa tagsibol ito ay magigising

Kulot ito sa ilong, ngunit hindi ibinibigay sa mga kamay. (Lamok)

Itim, hindi uwak, May sungay, hindi toro,

May pakpak, hindi ibon. (Bug)

  1. Larong bola: "Mga hayop at kanilang mga sanggol" (Pinangalanan ng guro ang hayop, at ang bata ay tumugon kasama ang cub).
  2. D/i "Berries at Prutas" (Pag-uuri ng mga berry at prutas).
  3. D/i "Ang Ikaapat na Gulong" (Ipaliwanag ng mga bata kung bakit extra ang pang-apat).
  4. D/i "Mga domestic at ligaw na hayop" (Pag-uuri ng mga alagang hayop at ligaw na hayop).
  1. Minuto ng pisikal na edukasyon.

Tinatapakan namin ang aming mga paa!

Pumalakpak kami - pumalakpak!

Kami ay mga mata ng isang sandali - isang sandali,

Sabay-sabay naming tinapik ang aming mga balikat.

Isa dito, dalawa doon,

Lumingon ka.

Minsan - umupo sila, dalawang beses - tumayo sila.

Nagtaas ng kamay ang lahat.

Isa - dalawa, isa - dalawa,

Oras na para maging abala tayo.

  1. Pagmomodelo ng mga pie. Pagkatapos ay ibibigay ng mga bata ang basket ng mga pie sa Little Red Riding Hood.
  2. Pagninilay. - Ano ang ginawa natin ngayon?

– Ano ang pinaka nagustuhan mo?

– Ano pa ang gusto mong matutunang bago?