Banghay ng aralin “Magnetic field ng isang coil na may kasalukuyang. Mga electromagnet"


Plano - buod ng isang aralin sa pisika sa ika-8 baitang sa paksa:

"Magnetic field ng isang kasalukuyang-carrying coil. Mga electromagnet.

Gawain sa laboratoryo No. 8 "Pag-assemble ng electromagnet at pagsubok sa pagkilos nito."

Mga layunin ng aralin: turuan kung paano mag-assemble ng electromagnet mula sa mga handa na bahagi at suriin kung ano ang nakasalalay sa magnetic action nito.

Mga gawain.

Pang-edukasyon:

1. gamit ang isang larong anyo ng aktibidad sa aralin, ulitin ang mga pangunahing konsepto ng paksa: magnetic field, mga tampok nito, mga mapagkukunan, graphic na representasyon.

2. ayusin ang mga aktibidad sa pares ng mga permanenteng at kapalit na tauhan upang mag-ipon ng isang electromagnet.

3. lumikha ng mga kundisyon ng organisasyon para sa pagsasagawa ng isang eksperimento upang matukoy ang pagtitiwala ng mga magnetic na katangian ng isang kasalukuyang nagdadala ng conductor.

Pang-edukasyon:

1.upang bumuo ng epektibong mga kasanayan sa pag-iisip sa mga mag-aaral: ang kakayahang i-highlight ang pangunahing bagay sa materyal na pinag-aaralan, ang kakayahang ihambing ang mga katotohanan at prosesong pinag-aaralan, ang kakayahang lohikal na ipahayag ang kanilang mga iniisip.

2. bumuo ng mga kasanayan sa pagtatrabaho gamit ang mga pisikal na kagamitan.

3.buuin ang emosyonal-volitional sphere ng mga mag-aaral kapag nilulutas ang mga problema ng iba't ibang antas ng pagiging kumplikado.

Pang-edukasyon:

1. lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng mga katangian tulad ng paggalang, pagsasarili at pasensya.

2.isulong ang pagbuo ng positibong “I-competence”.

Cognitive. Tukuyin at bumalangkas ng layuning nagbibigay-malay. Bumuo ng mga lohikal na kadena ng pangangatwiran.

Regulatoryo. Nagtakda sila ng isang gawain sa pag-aaral batay sa ugnayan ng mga natutunan na at kung ano ang hindi pa nalalaman.

Komunikatibo. Magbahagi ng kaalaman sa mga miyembro ng koponan upang makagawa ng mga epektibong pinagsamang desisyon.

Uri ng aralin: aralin ng metodolohikal na oryentasyon.

Problem-based learning technology at CSR.

Kagamitan para sa gawaing laboratoryo: dismountable electromagnet na may mga bahagi (dinisenyo para sa pagsasagawa ng frontal laboratory work sa kuryente at magnetism), kasalukuyang pinagmulan, rheostat, susi, mga wire sa pagkonekta, compass.

Mga Demo:

Istraktura at kurso ng aralin.

Yugto ng aralin

Mga gawain sa entablado

Aktibidad

mga guro

Aktibidad

estudyante

Oras

Pagganyak - bahagi ng oryentasyon

Yugto ng organisasyon

Sikolohikal na paghahanda para sa komunikasyon

Nagbibigay ng kanais-nais na kalooban.

Paghahanda para sa trabaho.

Personal

Yugto ng pagganyak at aktuwalisasyon (pagtukoy sa paksa ng aralin at magkasanib na layunin ng aktibidad).

Magbigay ng mga aktibidad upang i-update ang kaalaman at matukoy ang mga layunin ng aralin.

Nag-aalok na maglaro at ulitin ang mga pangunahing konsepto ng paksa. Nag-aalok upang talakayin ang posisyonal na gawain at pangalanan ang paksa ng aralin, tukuyin ang layunin.

Sinusubukan nilang sagutin, lutasin ang isang positional na problema. Tukuyin ang paksa ng aralin at layunin.

Ang bahagi ng pagpapatakbo at ehekutibo

Pag-aaral ng bagong materyal.

Mag-ambag sa mga aktibidad ng mga mag-aaral malayang desisyon mga gawain.

Nag-aalok upang ayusin ang mga aktibidad ayon sa mga iminungkahing gawain.

Magsagawa ng gawaing laboratoryo. Nagtatrabaho sila nang paisa-isa, pares. Pangkalahatang gawain sa klase.

Personal, nagbibigay-malay, regulasyon

Reflective - evaluative component

Pagkontrol at pagsusuri sa sarili ng kaalaman.

Tukuyin ang kalidad ng pag-aaral ng materyal.

Nag-aalok upang malutas ang mga problema.

Nagpasya sila. Sagot nila. Nag-uusap sila.

Personal, nagbibigay-malay, regulasyon

Summing up, pagmuni-muni.

Ang isang sapat na pagpapahalaga sa sarili ng indibidwal, ang mga kakayahan at kakayahan ng isang tao, mga pakinabang at limitasyon ay nabuo.

Nag-aalok na sagutin ang mga tanong ng palatanungan na "Panahon na para gumawa ng mga konklusyon."

Sagot nila.

Personal, nagbibigay-malay, regulasyon

Pagsusumite ng takdang-aralin.

Pagsasama-sama ng pinag-aralan na materyal.

Pagsusulat sa pisara.

Isulat ito sa isang talaarawan.

Personal

1. Suriin ang mga pangunahing konsepto ng paksa. Pagsubok sa pasukan.

Laro "Ipagpatuloy ang pangungusap."

Ang mga sangkap na umaakit sa mga bagay na bakal ay tinatawag na... (magnets).

Pakikipag-ugnayan ng isang konduktor na may kasalukuyang at isang magnetic needle
unang natuklasan ng isang Danish na siyentipiko... (Ørsted).

Ang mga puwersa ng pakikipag-ugnayan ay lumitaw sa pagitan ng mga conductor na nagdadala ng kasalukuyang, na tinatawag na... (magnetic).

Ang mga lugar ng magnet kung saan pinakamalakas ang magnetic action ay tinatawag na... (ang mga pole ng magnet).

Sa paligid ng isang konduktor na may dalang electric current ay mayroong...
(magnetic field).

Pinagmulan magnetic field nagsisilbi...(moving charge).

7. Mga linya kung saan matatagpuan ang mga ax sa isang magnetic field
maliit na magnetic needles ay tinatawag na...(magnetic lines of force).

Ang magnetic field sa paligid ng kasalukuyang nagdadala ng conductor ay maaaring makita, halimbawa, ... (gamit ang magnetic needle o paggamit ng iron filings).

9. Ang mga katawan na nagpapanatili ng kanilang magnetization sa loob ng mahabang panahon ay tinatawag na... (permanent magnets).

10. Tulad ng mga poste ng magnet..., at hindi katulad ng mga poste -... (repel,

ay naaakit

2. "Itim na kahon".

Ano ang nakatago sa kahon? Malalaman mo kung naiintindihan mo ang sinasabi sa kuwento mula sa aklat ni Dari na "Elektrisidad sa Mga Aplikasyon nito." Pagganap ng isang French magician sa Algeria.

“Sa entablado ay may maliit na nakatali na kahon na may hawakan sa takip. Tinatawag ko ang isang mas malakas na tao mula sa madla. Bilang tugon sa aking hamon, nagsalita ang isang Arabo na may katamtamang taas ngunit malakas ang pangangatawan...

“Halika,” sabi ko, “at iangat ang kahon.” Yumuko ang Arabo, kinuha ang kahon at mayabang na nagtanong:

- May iba pa ba?

"Maghintay ng kaunti," sagot ko.

Pagkatapos, sa pag-aakalang seryoso akong tumingin, gumawa ako ng isang mahalagang kilos at sinabi sa isang taimtim na tono:

- Ikaw na ngayon mas mahina kaysa sa mga babae. Subukang iangat muli ang kahon.

Ang malakas na lalaki, na hindi man lang natatakot sa aking mga alindog, ay muling humawak sa kahon, ngunit sa pagkakataong ito ang kahon ay naghandog ng pagtutol at, sa kabila ng desperadong pagsisikap ng Arabo, ay nanatiling hindi gumagalaw, na parang nakadena sa lugar. Sinusubukan ng Arabo na iangat ang kahon nang may ganoong puwersa na sapat na upang iangat ang isang malaking timbang, ngunit lahat ay walang kabuluhan. Pagod, hingal at nag-aapoy sa kahihiyan, sa wakas ay tumigil siya. Ngayon ay nagsimula na siyang maniwala sa kapangyarihan ng pangkukulam."

(Mula sa aklat ni Ya.I. Perelman "Nakakaaliw na pisika. Bahagi 2.")

Tanong. Ano ang sikreto ng pangkukulam?

Nag-uusap sila. Ipahayag ang kanilang posisyon. Mula sa "Black Box" kumuha ako ng coil, iron filings at isang galvanic cell.

Mga Demo:

1) ang pagkilos ng solenoid (coil na walang core) kung saan ang D.C., sa magnetic needle;

2) ang pagkilos ng isang solenoid (coil na may core), kung saan dumadaloy ang direktang kasalukuyang, sa armature;

3) pagkahumaling ng mga iron filing sa pamamagitan ng isang coil na may core.

Nagtatapos sila kung ano ang electromagnet at bumalangkas ng layunin at layunin ng aralin.

3. Pagsasagawa ng gawaing laboratoryo.

Ang isang coil na may isang bakal na core sa loob ay tinatawag electromagnet. Ang isang electromagnet ay isa sa mga pangunahing bahagi ng maraming mga teknikal na aparato. Iminumungkahi ko na mag-ipon ka ng isang electromagnet at tukuyin kung ano ang magiging magnetic action nito.

Laboratory work No. 8

"Pag-assemble ng electromagnet at pagsubok sa pagkilos nito"

Layunin ng trabaho: mag-ipon ng isang electromagnet mula sa mga yari na bahagi at subukan sa eksperimento kung ano ang nakasalalay sa magnetic effect nito.

Mga direksyon sa paggamit

Gawain Blg. 1. Gumawa ng isang de-koryenteng circuit mula sa isang baterya, isang coil, isang susi, pagkonekta sa lahat ng bagay sa serye. Kumpletuhin ang circuit at gumamit ng compass upang matukoy ang mga magnetic pole ng coil. Ilipat ang compass sa kahabaan ng axis ng coil sa isang distansya kung saan ang epekto ng magnetic field ng coil sa compass needle ay hindi gaanong mahalaga. Ipasok ang iron core sa coil at obserbahan ang pagkilos ng electromagnet sa arrow. Gumuhit ng konklusyon.

Gawain Blg. 2. Kumuha ng dalawang coil na may core na bakal, ngunit may magkakaibang bilang ng mga pagliko. Suriin ang mga poste gamit ang isang compass. Tukuyin ang pagkilos ng mga electromagnet sa arrow. Paghambingin at gumawa ng konklusyon.

Gawain Blg. 3. Ipasok ang iron core sa coil at obserbahan ang pagkilos ng electromagnet sa arrow. Gamit ang isang rheostat, baguhin ang kasalukuyang lakas sa circuit at obserbahan ang epekto ng electromagnet sa arrow. Gumuhit ng konklusyon.

Gumagana sila sa mga static na pares.

1st row - gawain No. 1; 2nd row - gawain No. 2; Hilera 3 - gawain Blg. Palitan ng mga gawain.

1st row - gawain No. 3; 2nd row - gawain No. 1; Hilera 3 - gawain Blg.Palitan ng mga gawain.

1st row - gawain No. 2; 2nd row - gawain No. 3; Hilera 3 - gawain Blg.Palitan ng mga gawain.

Magtrabaho sa shift pairs.

Sa pagtatapos ng mga eksperimento,konklusyon:

1. kung ang isang electric current ay dumaan sa coil, kung gayon ang coil ay nagiging magnet;

2. Ang magnetic effect ng coil ay maaaring palakasin o humina:
pagbabago ng bilang ng mga liko ng coil;

3. pagpapalit ng kasalukuyang dumadaloy sa coil;

4.sa pamamagitan ng pagpasok ng bakal o bakal na core sa coil.

Sheet sarili ko paghahanda, sarili ko mga tseke at sarili ko mga pagtatasa.

1. Pagsubok sa pasukan.Laro "Ipagpatuloy ang pangungusap."

1.__________________________

2.__________________________

3.__________________________

4.__________________________

5.__________________________

6.__________________________

7.__________________________

8.__________________________

9.__________________________

10._________________________

2. Laboratory work No. 8 "Pag-assemble ng electromagnet at pagsubok sa pagkilos nito"

Layunin ng gawain: tipunin ang _______________ mula sa mga handa na bahagi at subukan sa eksperimento kung saan nakasalalay ang aksyon na _____________.

Mga device at materyales: galvanic element, rheostat, key, connecting wires, compass, mga bahagi para sa pag-assemble ng electromagnet.

Pag-unlad ng trabaho.

Gawain Blg. 1.

Gawain Blg. 2.

Gawain Blg. 3.

Pahayag

Ako ay lubos na sumasang-ayon

Bahagyang sumasang-ayon

Bahagyang hindi sumasang-ayon

Ako ay ganap na hindi sumasang-ayon

Nakakuha ako ng maraming bagong impormasyon sa paksa ng aralin

Nakaramdam ako ng kaginhawaan

Ang impormasyong natanggap sa aralin ay magiging kapaki-pakinabang sa akin sa hinaharap.

Nakatanggap ako ng mga sagot sa lahat ng aking mga tanong tungkol sa paksa ng aralin.

Tiyak na ibabahagi ko ang impormasyong natanggap ko sa aking mga kaibigan.

Trabaho sa laboratoryo Blg. 8 _____________________ petsa Pagtitipon ng electromagnet at pagsubok sa pagkilos nito. Layunin: mag-ipon ng electromagnet mula sa mga yari na bahagi at subukan sa eksperimento kung ano ang nakasalalay sa magnetic effect nito. Kagamitan: power supply, rheostat, key, connecting wires, compass (magnetic needle), arc-shaped magnet, ammeter, ruler, mga bahagi para sa pag-assemble ng electromagnet (coil at core). Mga regulasyon sa kaligtasan. Basahing mabuti ang mga tuntunin at lagdaan na sumasang-ayon kang sumunod sa mga ito. Mag-ingat! Agos ng kuryente ! Siguraduhin na ang pagkakabukod ng mga konduktor ay hindi nasira. Kapag nagsasagawa ng mga eksperimento gamit ang mga magnetic field, dapat mong alisin ang iyong relo at ilagay ang iyong mobile phone. Nabasa ko ang mga patakaran at sumasang-ayon na sumunod. ________________________ Lagda ng mag-aaral Pag-unlad ng trabaho. 1. Gumawa ng isang de-koryenteng circuit mula sa pinagmumulan ng kuryente, isang coil, isang rheostat, isang ammeter at isang switch, na nagkokonekta sa mga ito sa serye. Gumuhit ng diagram ng circuit assembly. 2. Isara ang circuit at gumamit ng magnetic needle upang matukoy ang mga pole ng coil. Sukatin ang distansya mula sa coil hanggang sa arrow L1 at ang kasalukuyang lakas I1 sa coil. Itala ang mga resulta ng pagsukat sa Talahanayan 1. 3. Ilipat ang magnetic needle sa kahabaan ng coil axis sa layo na L2 kung saan ang epekto ng magnetic field ng coil sa magnetic needle ay hindi gaanong mahalaga. Sukatin ang distansya na ito at ang kasalukuyang I2 sa coil. Isulat din ang mga resulta ng pagsukat sa Talahanayan 1. Talahanayan 1 Coil na walang core L1, cm I1, A L2, cm I2, A 4. Ipasok ang iron core sa coil at obserbahan ang epekto ng electromagnet sa arrow. Sukatin ang distansya L3 mula sa coil hanggang sa arrow at ang kasalukuyang I3 sa coil na may core. Itala ang mga resulta ng pagsukat sa Talahanayan 2. 5. Ilipat ang magnetic needle sa kahabaan ng axis ng coil na may core sa layo na L4 kung saan ang epekto ng magnetic field ng coil sa magnetic needle ay hindi gaanong mahalaga. Sukatin ang distansya na ito at ang kasalukuyang I4 sa coil. Bakit tumataas ang magnetic effect ng isang coil na nagdadala ng kasalukuyang kung ang isang iron core ay ipinasok dito? ________________________________________ ________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________ 3. Ano ang tawag sa electromagnet? Para sa anong mga layunin ginagamit ang mga electromagnet (3-5 halimbawa)? ________________________________________________________________________ ________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________ _____________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________ 4. Posible bang ikonekta ang mga coils ng isang hugis-kabayo na electromagnet upang ang mga dulo ng mga poste ay magkapareho ng mga poste _________________________________ _________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________ 5. Aling poste ang lalabas sa dulong dulo bakal na kuko, kung ilapit mo ang south pole ng magnet sa takip nito? Ipaliwanag ang kababalaghan ___________ ________________________________________________________________________ ________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

150,000₽ prize fund 11 honorary documents Sertipiko ng publikasyon sa media

27.02.2014 9090 0


Target: Upang maging pamilyar sa mga mag-aaral ang istraktura ng mga electromagnet at ang kanilang aplikasyon.Hikayatin ang mga mag-aaral na malampasan ang mga paghihirap sa proseso aktibidad ng kaisipan, linangin ang interes sa pisika.

Kagamitan para sa gawaing laboratoryo: power supply, rheostat, key, connecting wires, compass, mga bahagi para sa pag-assemble ng electromagnet.

Mga Demo:aparato at prinsipyo ng pagpapatakbo ng isang electromagnet; ang paggamit ng mga electromagnet sa isang electric bell, electromagnetic: relay, telegraph.

Pag-unlad ng aralin

ako. sandali ng organisasyon

II. Pag-uulit.

Sinusuri ang takdang-aralin

SA Sa simula ng aralin, maaari kang magsagawa ng maikling frontal survey: -. Anong magnetic phenomena ang alam mo?

- Anong ugnayan ang umiiral sa pagitan ng electric current at magnetic field?

- Anong mga particle o katawan ang naaapektuhan nito? electric field? Ang isang magnetic needle ba ay lumihis kung ito ay inilagay malapit sa isang sinag ng gumagalaw na mga particle: a) mga electron; b) mga atomo; c) mga positibong ion?

- Ano ang tawag sa linya ng magnetic field?

Ang isang tuwid na insulated wire ay inilalagay sa ilalim ng isang layer ng linoleum sa sahig ng laboratoryo. Paano matukoy ang lokasyon ng kawad at ang direksyon ng kasalukuyang nasa loob nito nang hindi binubuksan ang linoleum? Susunod, maaari mong tingnan ang mga tanong na lumitaw kapag nilutas ang mga problema sa sambahayan.

Ang disenyo at prinsipyo ng pagpapatakbo ng isang electromagnet

Isang coil kung saan dumadaloy ang electric current ay magnet at may dalawang poste - hilaga at timog. Habang tumataas ang kasalukuyang, tumataas ang magnetic field ng coil.

Maaari mong palakasin ang magnetic field ng coil sa ibang paraan: ipasok lamang ang isang iron core sa loob ng coil. Ang pagkakaroon ng sinabi na tulad ng isang likid ay maaaring tinatawag na electromagnet, ipinaliwanag ng guro sa mga mag-aaral na ang electromagnet ay isa sa mga pangunahing bahagi ng maraming teknikal na kagamitan: bell, telegraph, telepono, mikropono, electromagnetic relay at atbp.

III. Gawain sa laboratoryo

Pagkatapos ng maikling pagpapakilala sa mga electromagnet at ang kanilang mga aplikasyon, magpatuloy Upang pagsasagawa ng gawaing laboratoryo Blg. 9. Ang gawain ay isinasagawa ayon sa mga tagubilin sa aklat-aralin.

Sa panahon ng gawaing laboratoryo, kinakailangan upang maakit ang atensyon ng mga mag-aaral sa kung paano, alam ang direksyon ng kasalukuyang sa mga pagliko ng coil, matukoy ang mga pole ng coil (electromagnet): kung sa isip mo ay "grab" kanang kamay reel Sa kasalukuyang, paglalagay ng apat na daliri sa direksyon ng kasalukuyang, pagkatapos ay ipahiwatig ng nakatungo na hinlalaki ang north pole ng coil (ang direksyon ng mga linya ng magnetic field sa loob ng coil).

Takdang-Aralin

1. § 58 ng aklat-aralin; mga tanong para sa talata.

2. Gawin ang ehersisyo 28 (p. 136).

Paksa: Pagtitipon ng isang electromagnet at pagsubok sa pagkilos nito.

Layunin ng gawain: mag-ipon ng electromagnet mula sa mga yari na bahagi at subukan ang magnetic effect nito sa eksperimentong paraan.

Kagamitan:

  • kasalukuyang pinagmulan (baterya o nagtitipon);
  • rheostat;
  • susi;
  • pagkonekta ng mga wire;
  • compass;
  • mga bahagi para sa pag-assemble ng isang electromagnet.

Mga direksyon sa paggamit

1. Gumawa ng isang de-koryenteng circuit mula sa isang kasalukuyang pinagmulan, isang coil, isang rheostat at isang susi, na nagkokonekta sa lahat ng bagay sa serye. Kumpletuhin ang circuit at gumamit ng compass upang matukoy ang mga magnetic pole ng coil.

2. Ilipat ang compass sa kahabaan ng axis ng coil sa isang distansya na ang epekto ng magnetic field ng coil sa compass needle ay hindi gaanong mahalaga. Ipasok ang iron core sa coil at obserbahan ang epekto ng electromagnet sa arrow. Gumuhit ng konklusyon.

3. Gumamit ng rheostat upang baguhin ang kasalukuyang lakas sa circuit at obserbahan ang epekto ng electromagnet sa arrow. Gumuhit ng konklusyon.

4. Mag-ipon ng magnet na hugis arko mula sa mga bahaging handa na. Ikonekta ang mga electromagnet coils sa serye upang ang magkasalungat na magnetic pole ay nabuo sa kanilang mga libreng dulo. Suriin ang mga poste gamit ang isang compass. Gumamit ng compass upang matukoy kung saan matatagpuan ang hilaga at timog na pole ng magnet.


Target: mag-ipon ng electromagnet mula sa mga yari na bahagi at subukan sa eksperimento kung saan nakasalalay ang magnetic action nito.

Kagamitan: power supply, rheostat, key, connecting wires, compass (magnetic needle), arc-shaped magnet, ammeter, ruler, mga bahagi para sa pag-assemble ng electromagnet (coil at core).
Mga regulasyon sa kaligtasan. Basahing mabuti ang mga tuntunin at lagdaan na sumasang-ayon kang sumunod sa mga ito. .

Mag-ingat! Agos ng kuryente! Siguraduhin na ang pagkakabukod ng mga konduktor ay hindi nasira. Kapag nagsasagawa ng mga eksperimento gamit ang mga magnetic field, dapat mong alisin ang iyong relo at ilagay ang iyong mobile phone.

Nabasa ko ang mga patakaran at sumasang-ayon na sumunod. ________________________

Lagda ng mag-aaral

Pag-unlad ng trabaho.


  1. Gumawa ng isang electric circuit, isang coil, isang rheostat, isang ammeter at isang switch, pagkonekta sa kanila sa serye. Gumuhit ng diagram ng circuit assembly.



Diagram ng pagpupulong de-koryenteng circuit


  1. Isara ang circuit at gumamit ng magnetic needle upang matukoy ang mga pole ng coil.
Sukatin ang distansya mula sa reel hanggang sa arrowL1 at kasalukuyang lakasako1 sa isang reel.

Itala ang mga resulta ng pagsukat sa talahanayan 1.

16


  1. Ilipat ang magnetic needle sa kahabaan ng axis ng coil sa distansyang itoL2 ,
kung saan ang epekto ng magnetic field ng coil sa magnetic needle ay bale-wala. Sukatin ang distansya at kasalukuyang itoako2 sa isang reel. Isulat din ang mga resulta ng pagsukat sa Talahanayan 1.

Talahanayan 1


likid

walang core


L1, cm

ako1, A

L2, cm

ako2, A

4. Ipasok ang iron core sa coil at obserbahan ang aksyon

electromagnet sa arrow. Sukatin ang distansyaL3 mula sa likaw hanggang sa arrow at

amperaheako3 sa isang coil na may core. Itala ang mga resulta ng pagsukat sa

talahanayan 2.


  1. Ilipat ang magnetic needle sa kahabaan ng axis ng coil na may core dito
distansyaL4 , kung saan ang epekto ng magnetic field ng coil sa magnetic

bahagyang palaso. Sukatin ang distansya at kasalukuyang itoako4 sa isang reel.

Isulat din ang mga resulta ng pagsukat sa Talahanayan 2.

Talahanayan 2


likid

may core


L3, cm

ako3, A

L4, cm

ako4, A

  1. Ihambing ang mga resulta na nakuha sa talata 3 at talata 4. Gawinkonklusyon: ______________
____________________________________________________________________

  1. Gumamit ng rheostat upang baguhin ang kasalukuyang sa circuit at obserbahan ang epekto
electromagnet sa arrow. Gawinkonklusyon: _____________________________

____________________________________________________________________

____________________________________________________________________


  1. Magtipon ng isang hugis-arc na magnet mula sa mga handa na bahagi. Mga electromagnet coils
ikonekta ang mga ito nang magkakasunod upang sa kanilang mga libreng dulo ay makakakuha ka ng magkasalungat na magnetic pole. Suriin ang mga pole gamit ang isang compass, tukuyin kung saan matatagpuan ang hilaga at timog pole ng electromagnet. Iguhit ang magnetic field ng electromagnet na iyong natanggap.




17

MGA TANONG SA PAGSUBOK:

    Anong mga pagkakatulad mayroon ang isang kasalukuyang dala na coil sa isang magnetic needle? __________ ________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

  1. Bakit tumataas ang magnetic effect ng isang coil kung saan dumadaloy ang kasalukuyang kung ang isang iron core ay ipinasok dito? ________________________________________ ________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

  1. Ano ang tawag sa electromagnet? Para sa anong mga layunin ginagamit ang mga electromagnet (3-5 halimbawa)? ________________________________________________________ ________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

  1. Posible bang ikonekta ang mga coils ng isang electromagnet na hugis horseshoe upang ang mga dulo ng coil ay may magkaparehong mga poste? _________________________________ _________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

  1. Anong poste ang lalabas sa matulis na dulo ng isang bakal na pako kung ang south pole ng magnet ay inilapit sa ulo nito? Ipaliwanag ang kababalaghan ___________ ________________________________________________________________________ ________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________